MB đấu giá hàng chục bất động sản tại Cần Thơ, Đắk Nông để thu hồi nợ

MB đấu giá hàng chục bất động sản tại Cần Thơ, Đắk Nông để thu hồi nợ
Công ty trực thuộc MB thông báo lựa chọn tổ chức bán đấu giá tài sản khách hàng cá nhân với tài sản thế chấp là 11 bất động sản tại tỉnh Đắk Nông và TP Cần Thơ.

Công ty TNHH Quản lý nợ và Khai thác tài sản ngân hàng MB (MBA) - công ty trực thuộc MB (HoSE: MBB) - đã có thông báo lựa chọn tổ chức bán đấu giá tài sản thế chấp là 11 bất động sản tại tỉnh Đắk Nông và TP Cần Thơ.

MBAMC chi nhánh miền Trung và Tây Nguyên thông báo lựa chọn tổ chức đấu giá 8 tài sản thế chấp của một khách hàng cá nhân. Tài sản đảm bảo là 8 lô đất ứng với các thửa số 23, 26, 37, 40, 48, 49, 64, 65 tại thôn Đắk Na, xã Tân Thành, huyện Krông Nô, tỉnh Đắk Nông. Giá khởi điểm cho cả 8 lô đất là 2,24 tỷ đồng.

MBAMC chi nhánh Cần Thơ cũng có thông báo lựa chọn tổ chức đấu giá 3 tài sản thế chấp tại Cần Thơ của hai khách hàng cá nhân khác. Tài sản thứ nhất là quyền sử dụng 300 m2 đất ở và 1.302 m2 đất trồng cây lâu năm tại khu vực Phụng Thạnh 2, phường Trung Kiên, quận Thốt Nốt, được rao bán với giá khởi điểm 7 tỷ đồng.

Tài sản thế chấp thứ hai là 111 m2 đất ở đô thị tại khu vực Long Thạnh 2, phường Thốt Nốt, quận Thốt Nốt, giá khởi điểm MB đưa ra là 751 triệu đồng.

Tài sản đảm bảo thứ ba quyền sử dụng 58,6 m2 đất ở đô thị tại đường Công Binh (nay là đường Hồ Trung Thành), phường Trà An, quận Bình Thủy, giá khởi điểm MB đưa ra là hơn 470 triệu đồng.

Hiện các khách hàng của nhà băng đã vi phạm nghĩa vụ trả nợ và không có khả năng thực hiện nghĩa vụ trở nợ theo hợp đồng tín dụng. Do đó, MB quyết định xử lý các tài sản đảm bảo nêu trên cho MBAMC toàn quyền xử lý theo quy định của pháp luật để thu hồi nợ.

Thời gian qua, nhiều ngân hàng khác như Agribank, BIDV, Vietcombank... cũng liên tục phát mại bất động sản tại Hà Nội, TP HCM... để thu hồi nợ. Agribank phát mại 6 lô đất với giá hơn 250 tỷ đồng tại phường Đa Kao quận 1 TP HCM, BIDV rao bán nợ hơn 471 tỷ đồng thế chấp bằng 14 bất động sản tại TP HCM...

Bình luận

0 bình luận, đánh giá

TVQuản trị viênQuản trị viên

Xin chào quý khách. Quý khách hãy để lại bình luận, chúng tôi sẽ phản hồi sớm

Trả lời.
Thông tin người gửi
Nhấn vào đây để đánh giá
Thông tin người gửi
Cùng chuyên mục
Ngày 2/9, Bắc bộ nắng nóng, Nam bộ có mưa dông

Ngày 2/9, Bắc bộ nắng nóng, Nam bộ có mưa dông

02-09-2026 16:36

Ngày và đêm 2/9, khu vực Tây Bắc Bộ và Đông Bắc Bộ tiếp tục xảy ra nắng nóng, có nơi nắng nóng gay gắt. Khu vực Cao nguyên Trung Bộ và Nam Bộ có mưa rào và dông vài nơi, cục bộ có nơi mưa to.

Bài xem nhiều

Đáng chú ý

Nổi bật trang chủ
Cục Cảnh sát giao thông làm rõ các trường hợp bị phạt lỗi không giữ khoảng cách trên cao tốc
02 Tháng 09, 2026

Theo thông báo từ Cục Cảnh sát giao thông (Bộ Công an), để chủ động phòng ngừa tai nạn giao thông, Cục Cảnh sát giao thông đã chỉ đạo lực lượng cảnh sát giao thông tăng cường tuyên truyền, nhắc nhở lái xe về việc phải giữ khoảng cách với xe liền trước.

Đọc thêm
Mỹ nhân phim giờ vàng VTV xin khán giả một điều sau khi thông báo kết hôn với nam diễn viên nổi tiếng

Mỹ nhân phim giờ vàng VTV xin khán giả một điều sau khi thông báo kết hôn với nam diễn viên nổi tiếng

01 Tháng 09, 2026

Tối 31/8, mạng xã hội bất ngờ xôn xao trước động thái được cho là công khai chuyện tình cảm của Nhan Phúc Vinh và...

Messi chia tay tuyển Argentina

Messi chia tay tuyển Argentina

01 Tháng 09, 2026

Siêu sao Lionel Messi quyết định khép lại sự nghiệp thi đấu quốc tế vì cảm thấy ‘không còn gì để cho đi’ sau 21...

15 học sinh Việt Nam đạt giải Olympic Vật lý ứng dụng quốc tế 2026

15 học sinh Việt Nam đạt giải Olympic Vật lý ứng dụng quốc tế 2026

01 Tháng 09, 2026

15 học sinh Việt Nam tham dự Olympic Vật lý ứng dụng quốc tế giành huy chương. Trong đó có 7 huy chương Vàng, 5...

Lễ khai giảng tại các trường học Thủ đô được kỳ vọng trở thành ngày hội thực sự

Lễ khai giảng tại các trường học Thủ đô được kỳ vọng trở thành ngày hội thực sự

31 Tháng 08, 2026

Trường học ở Hà Nội tổ chức lễ khai giảng năm học 2026 2027 theo chương trình chung toàn quốc, từ 7h30 ngày 5/9,...

U20 Việt Nam sẵn sàng chinh phục vòng loại U20 châu Á

U20 Việt Nam sẵn sàng chinh phục vòng loại U20 châu Á

31 Tháng 08, 2026

Đội tuyển U20 Việt Nam đã sẵn sàng chinh phục vòng loại U20 châu Á 2026.

Mục đích thực sự về kế hoạch ‘Greenland’ của Tổng thống Trump?

Mục đích thực sự về kế hoạch ‘Greenland’ của Tổng thống Trump?

31 Tháng 08, 2026

Một quan chức cấp cao Nga mới đây đã tiết lộ mục đích thực sự về kế hoạch "Greenland" của Tổng thống Mỹ Donald Trump....

Hoàng Hên quyết tâm vô địch FIFA ASEAN Cup 2026

Hoàng Hên quyết tâm vô địch FIFA ASEAN Cup 2026

31 Tháng 08, 2026

Theo Đỗ Hoàng Hên, tuyển Việt Nam hướng tới mục tiêu trở thành đội tuyển đầu tiên đăng quang giải đấu mới do FIFA tổ...

Ba “món ăn lạ” khuấy động rạp Việt dịp lễ Quốc khánh 2/9

Ba “món ăn lạ” khuấy động rạp Việt dịp lễ Quốc khánh 2/9

31 Tháng 08, 2026

Cùng khởi chiếu từ ngày 4/9, "Hope vùng tử địa", "Một đêm duy nhất" và "Ma tù" mang đến ba màu sắc khác nhau, từ...

Tuyển Việt Nam mất trụ cột ở FIFA ASEAN Cup 2026

Tuyển Việt Nam mất trụ cột ở FIFA ASEAN Cup 2026

30 Tháng 08, 2026

Trung vệ Đỗ Duy Mạnh sẽ nghỉ hết mùa 2026/27 vì chấn thương sụn chêm, qua đó lỡ hẹn FIFA ASEAN Cup 2026 và Asian...

Đến Đường sách TP.HCM trải nghiệm

Đến Đường sách TP.HCM trải nghiệm "Mùa Thu nước Việt" dịp 2/9

30 Tháng 08, 2026

Nhân kỷ niệm 81 năm Cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2/9, Đường sách TP.HCM triển khai chuỗi hoạt động kéo dài từ 26/8...

Man United chốt giá mua cầu thủ thất sủng của Real Madrid

Man United chốt giá mua cầu thủ thất sủng của Real Madrid

30 Tháng 08, 2026

Câu lạc bộ Man United chốt giá mua cầu thủ Camavinga của Real Madrid

Giá vàng ngày 30/8: Đồng loạt giảm

Giá vàng ngày 30/8: Đồng loạt giảm

30 Tháng 08, 2026

Giá vàng trong nước và thế giới ngày 30/8 đồng loạt ghi nhận mức giảm so với phiên giao dịch trước.

Ca sĩ MONO chính thức làm Sứ giả quảng bá di sản văn hóa Huế

Ca sĩ MONO chính thức làm Sứ giả quảng bá di sản văn hóa Huế

29 Tháng 08, 2026

Ca sĩ MONO được TP.Huế công bố là Sứ giả quảng bá di sản văn hóa Huế nhiệm kỳ 2026-2030, hướng đến đưa hình ảnh...

Siêu máy tính dự đoán bất ngờ về Man Utd tại Champions League 2026/27

Siêu máy tính dự đoán bất ngờ về Man Utd tại Champions League 2026/27

29 Tháng 08, 2026

Siêu máy tính của Football Ranked dự đoán Man Utd chỉ đứng thứ 9 tại vòng phân hạng Champions League 2026/27.

0.96715 sec| 2287.375 kb