Cục CSGT công bố danh sách hơn 153.000 biển số ô tô đưa ra đấu giá

Cục CSGT công bố danh sách hơn 153.000 biển số ô tô đưa ra đấu giá
Cục Cảnh sát giao thông (CSGT) vừa công bố danh sách biển số ô tô đưa ra đấu giá tại phiên đấu giá thứ nhất, dự kiến diễn ra vào tháng 8/2023.

Ngày 17/7, Cục CSGT (Bộ Công an) cho biết, đã phối hợp với Công ty Đấu giá Hợp danh Việt Nam - đơn vị tổ chức đấu giá biển số ô tô triển khai các công tác chuẩn bị. Danh sách 153.102 biển số ô tô của 63 tỉnh, thành phố đưa ra đấu giá phiên thứ nhất đã được đơn vị này đăng tải công khai lên trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến.

Đây là danh sách biển số ô tô đầu tiên được đưa ra đấu giá trong phiên đấu giá lần thứ nhất, dự kiến diễn ra vào tháng 8/2023. Các biển số ô tô được phân bổ ở chủng loại: xe con, xe khách, xe tải và xe tải van.

Cục CSGT công bố danh sách hơn 153.000 biển số ô tô đưa ra đấu giá

Danh sách biển số xe ô tô đưa ra đấu giá tại phiên đấu giá thứ nhất

Người dân tham gia đấu giá sẽ được cấp một tài khoản truy cập, được hướng dẫn về tài khoản, cách trả giá và các nội dung khác trên trang thông tin đấu giá trực tuyến.

Sau khi lựa chọn biển số đưa ra đấu giá, người tham gia nộp tiền hồ sơ, tiền đặt trước vào tài khoản của tổ chức đấu giá tài sản và được cấp mã số tham gia đấu giá. Người tham gia đấu giá được lựa chọn biển số theo nhu cầu trong danh sách biển đưa ra đấu giá của tất cả các tỉnh, thành. Tiếp đó, người tham gia đấu giá truy cập vào trang thông tin đấu giá trực tuyến bằng tài khoản truy cập của mình và thực hiện thủ tục đấu giá theo quy chế đấu giá.

Kể từ ngày niêm yết việc đấu giá tài sản cho đến trước thời điểm tổ chức đấu giá 3 ngày, tổ chức đấu giá tài sản có trách nhiệm tiếp nhận thông tin đăng ký tham gia đấu giá và tiền đặt trước. sẽ được Bộ Công an gửi thông báo vào hòm thư điện tử cho người trúng đấu giá và gửi tin nhắn tới số đăng ký tại tài khoản ngay sau khi phê duyệt kết quả đấu giá; thông báo kết quả trúng đấu giá biển số xe ô tô thay thế hợp đồng mua bán tài sản đấu giá hoặc hợp đồng bán tài sản nhà nước.

Nội dung thông báo kết quả trúng đấu giá bao gồm: Biển số ô tô trúng đấu giá, tên, mã định danh của cá nhân, tổ chức (trường hợp tổ chức chưa được cấp mã định danh thì ghi mã số thuế hoặc số quyết định thành lập tổ chức), địa chỉ người trúng đấu giá, giá trúng đấu giá, số tiền phải nộp, số tài khoản chuyên thu do Bộ Công an mở tại ngân hàng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài để nộp tiền trúng đấu giá, thời hạn nộp tiền trúng đấu giá, việc hủy kết quả đấu giá nếu không nộp đủ số tiền trúng đấu giá theo quy định.

Cục CSGT công bố danh sách hơn 153.000 biển số ô tô đưa ra đấu giá

Giao diện của trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến

Trong thời hạn 15 ngày kể từ ngày có thông báo kết quả đấu giá, người trúng đấu giá phải nộp toàn bộ tiền trúng đấu giá sau khi đã trừ số tiền đặt trước vào tài khoản chuyên thu của Bộ Công an mở tại ngân hàng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài. Tiền trúng đấu giá không bao gồm lệ phí đăng ký xe.

Biển số xe ô tô trúng đấu giá chỉ được cấp cho người trúng đấu giá. Số tiền bán đấu giá nộp toàn bộ vào ngân sách trung ương. Trước khi hết thời hạn 12 tháng kể từ ngày cấp văn bản điện tử xác nhận biển số xe ô tô trúng đấu giá, người trúng đấu giá chưa thực hiện thủ tục đăng ký xe ô tô mà phát sinh sự kiện bất khả kháng hoặc trở ngại khách quan thì phải gửi đề nghị gia hạn bằng văn bản điện tử qua Hệ thống quản lý đấu giá biển số xe ô tô của Bộ Công an.

Cán bộ Công an theo dõi, giám sát chặt chẽ quá trình tổ chức đấu giá về số lượng đấu giá viên, số lượng người tham gia đấu giá, kết quả đấu giá và các vấn đề khác có liên quan.

Bình luận

0 bình luận, đánh giá

TVQuản trị viênQuản trị viên

Xin chào quý khách. Quý khách hãy để lại bình luận, chúng tôi sẽ phản hồi sớm

Trả lời.
Thông tin người gửi
Nhấn vào đây để đánh giá
Thông tin người gửi
Cùng chuyên mục
Lễ khai giảng tại các trường học Thủ đô được kỳ vọng trở thành ngày hội thực sự

Lễ khai giảng tại các trường học Thủ đô được kỳ vọng trở thành ngày hội thực sự

31-08-2026 14:02

Trường học ở Hà Nội tổ chức lễ khai giảng năm học 2026 - 2027 theo chương trình chung toàn quốc, từ 7h30 ngày 5/9, bảo đảm trang trọng, vui tươi.

Bài xem nhiều

Đáng chú ý

Nổi bật trang chủ
Lễ khai giảng tại các trường học Thủ đô được kỳ vọng trở thành ngày hội thực sự
31 Tháng 08, 2026

Trường học ở Hà Nội tổ chức lễ khai giảng năm học 2026 - 2027 theo chương trình chung toàn quốc, từ 7h30 ngày 5/9, bảo đảm trang trọng, vui tươi.

Đọc thêm
Tuyển Việt Nam mất trụ cột ở FIFA ASEAN Cup 2026

Tuyển Việt Nam mất trụ cột ở FIFA ASEAN Cup 2026

30 Tháng 08, 2026

Trung vệ Đỗ Duy Mạnh sẽ nghỉ hết mùa 2026/27 vì chấn thương sụn chêm, qua đó lỡ hẹn FIFA ASEAN Cup 2026 và Asian...

Đến Đường sách TP.HCM trải nghiệm

Đến Đường sách TP.HCM trải nghiệm "Mùa Thu nước Việt" dịp 2/9

30 Tháng 08, 2026

Nhân kỷ niệm 81 năm Cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2/9, Đường sách TP.HCM triển khai chuỗi hoạt động kéo dài từ 26/8...

Man United chốt giá mua cầu thủ thất sủng của Real Madrid

Man United chốt giá mua cầu thủ thất sủng của Real Madrid

30 Tháng 08, 2026

Câu lạc bộ Man United chốt giá mua cầu thủ Camavinga của Real Madrid

Giá vàng ngày 30/8: Đồng loạt giảm

Giá vàng ngày 30/8: Đồng loạt giảm

30 Tháng 08, 2026

Giá vàng trong nước và thế giới ngày 30/8 đồng loạt ghi nhận mức giảm so với phiên giao dịch trước.

Ca sĩ MONO chính thức làm Sứ giả quảng bá di sản văn hóa Huế

Ca sĩ MONO chính thức làm Sứ giả quảng bá di sản văn hóa Huế

29 Tháng 08, 2026

Ca sĩ MONO được TP.Huế công bố là Sứ giả quảng bá di sản văn hóa Huế nhiệm kỳ 2026-2030, hướng đến đưa hình ảnh...

Siêu máy tính dự đoán bất ngờ về Man Utd tại Champions League 2026/27

Siêu máy tính dự đoán bất ngờ về Man Utd tại Champions League 2026/27

29 Tháng 08, 2026

Siêu máy tính của Football Ranked dự đoán Man Utd chỉ đứng thứ 9 tại vòng phân hạng Champions League 2026/27.

HAGL chiêu mộ tiền đạo người Brazil cao 1m83

HAGL chiêu mộ tiền đạo người Brazil cao 1m83

29 Tháng 08, 2026

Theo một số nguồn tin, HAGL đã chiêu mộ thành công tiền đạo Matheus Lucas theo dạng chuyển nhượng tự do.

Tuyển sinh đầu cấp có nhiều chuyển biến tích cực

Tuyển sinh đầu cấp có nhiều chuyển biến tích cực

28 Tháng 08, 2026

Năm học 2026-2027, tổng chỉ tiêu tuyển sinh lớp 10 tăng hơn 24%; nhiều địa phương chủ động đổi mới phương thức tuyển sinh, bổ...

Phim hoạt hình dở nhất Trung Quốc giúp 2 mẹ con kiếm triệu USD

Phim hoạt hình dở nhất Trung Quốc giúp 2 mẹ con kiếm triệu USD

28 Tháng 08, 2026

Cơn sốt hoạt hình "Ngưu Lai" mang lại cho đạo diễn Tín Vũ Manh khoản thù lao khổng lồ. Tác phẩm bị chê bai thậm...

Tiến tới FIFA ASEAN Cup 2026, ĐT Việt Nam cần cải thiện những điều gì?

Tiến tới FIFA ASEAN Cup 2026, ĐT Việt Nam cần cải thiện những điều gì?

28 Tháng 08, 2026

Lực lượng ĐT Việt Nam sẽ không có nhiều thay đổi, nhưng có lẽ năng lực phòng ngự và tinh thần sẵn sàng tấn công...

"Bóng ma nhà hát" hé lộ 48 người phải điều trị tâm lý, Quỳnh Lý vẫn mạnh miệng thách thức

28 Tháng 08, 2026

Phim điện ảnh “Bóng ma nhà hát” của đạo diễn Lê Công Sơn vừa tung teaser trailer, hé lộ câu chuyện xoay quanh một nhà...

Lộ diện những người đẹp đầu tiên lọt tốp 40 Miss World 2026

Lộ diện những người đẹp đầu tiên lọt tốp 40 Miss World 2026

28 Tháng 08, 2026

Một số kết quả đầu tiên cũng được công bố, xác định những người đẹp sớm giành quyền vào Top 40 Miss World 2026.

Đội tuyển Việt Nam chốt lịch hội quân, sẵn sàng FIFA ASEAN Cup 2026

Đội tuyển Việt Nam chốt lịch hội quân, sẵn sàng FIFA ASEAN Cup 2026

28 Tháng 08, 2026

Đội tuyển Việt Nam sẽ hội quân vào trung tuần tháng 9, chuẩn bị cho FIFA ASEAN Cup 2026.

Dự báo thời tiết ngày 28/8: Trung Bộ nắng nóng, Bắc Bộ mưa dông về chiều tối

Dự báo thời tiết ngày 28/8: Trung Bộ nắng nóng, Bắc Bộ mưa dông về chiều tối

28 Tháng 08, 2026

Dự báo thời tiết ngày 28/8, Bắc Bộ mưa dông rải rác, cục bộ có nơi mưa to về chiều tối; Trung Bộ ngày nắng...

0.85666 sec| 2295.68 kb