BIDV thông tin quy trình đấu giá xe Roll- Royce dát vàng của Trịnh Văn Quyết

BIDV thông tin quy trình đấu giá xe Roll- Royce dát vàng của Trịnh Văn Quyết
BIDV tiết lộ, siêu xe Roll- Royce trên đang ở thành phố Hà Nội, tình trạng xe bình thường. Xe có giấy chứng nhận đăng ký ô tô số 474115 do CA- Hà Nội cấp ngày 26/05/2018; biển số 30F-187.88.

Theo Ngân hàng TP Đầu tư và Phát triển Việt Nam chi nhánh Quy Nhơn (BIDV Quy Nhơn), sau khi lựa chọn đơn vị đấu giá, ngân hàng ủy quyền cho đơn vị này tổ chức đấu giá tài sản xe ô tô con 5 chỗ hiệu Roll- Royce của ông Trịnh Văn Quyết.

BIDV cho biết mọi quy trình đấu giá đều công khai trên trang của BIDV. BIDV Quy Nhơn sẽ công bố giá khởi điểm. Giá khởi điểm không bao gồm các chi phí liên quan đến việc chuyển quyền sở hữu, sử dụng tài sản, phí đăng ký và các chi phí khác.

dau_gia_Roll_Royce_trinh_van_quyet

Siêu xe Roll- Royce của tỷ phú Trịnh Văn Quyết đang ở Hà Nội

Khách hàng tham gia đấu giá phải nộp tiền đặt cọc trước trong thời gian quy định. BIDV sẽ thông báo thời gian bán hồ sơ và tiếp nhận hồ sơ. Khách hàng chịu khoản tiền mua hồ sơ và có thời gian xem tài sản đấu giá theo thông báo của ngân hàng.

Hình thức đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp tại cuộc đấu giá theo nhiều vòng và trả giá lên theo bước giá quy định. Thời gian và địa điểm đấu giá sẽ được thông báo cụ thể qua công ty đấu giá.

BIDV tiết lộ, Roll- Royce trên đang ở thành phố Hà Nội, tình trạng xe bình thường. Xe có giấy chứng nhận đăng ký ô tô số 474115 do CA- Hà Nội cấp ngày 26/05/2018; biển số 30F-187.88.

Đây là chiếc Rolls-Royce Ghost mạ vàng của ông Trịnh Văn Quyết luôn gây sự chú ý của dư luận mỗi khi xuất hiện.

Rolls-Royce Ghost của ông Trịnh Văn Quyết mang ký hiệu Series I, sử dụng động cơ V12, tăng áp kép, dung tích 6,6 lít, sản sinh công suất tối đa 562 mã lực và mô-men xoắn cực đại 780 Nm.

Kết hợp cùng hộp số tự động ZF 8 cấp, Rolls-Royce Ghost mất khoảng 5 giây để tăng tốc từ vị trí xuất phát lên 100 km/h trước khi đạt vận tốc tối đa 250 km/h.

Ở bên trong xe, các chi tiết kim loại như ốp vô lăng, tay nắm mở cửa, cửa điều hoà,… đều được mạ vàng.

Bình luận

0 bình luận, đánh giá

TVQuản trị viênQuản trị viên

Xin chào quý khách. Quý khách hãy để lại bình luận, chúng tôi sẽ phản hồi sớm

Trả lời.
Thông tin người gửi
Nhấn vào đây để đánh giá
Thông tin người gửi
Cùng chuyên mục
Lễ khai giảng tại các trường học Thủ đô được kỳ vọng trở thành ngày hội thực sự

Lễ khai giảng tại các trường học Thủ đô được kỳ vọng trở thành ngày hội thực sự

31-08-2026 14:02

Trường học ở Hà Nội tổ chức lễ khai giảng năm học 2026 - 2027 theo chương trình chung toàn quốc, từ 7h30 ngày 5/9, bảo đảm trang trọng, vui tươi.

Bài xem nhiều

Đáng chú ý

Nổi bật trang chủ
Lễ khai giảng tại các trường học Thủ đô được kỳ vọng trở thành ngày hội thực sự
31 Tháng 08, 2026

Trường học ở Hà Nội tổ chức lễ khai giảng năm học 2026 - 2027 theo chương trình chung toàn quốc, từ 7h30 ngày 5/9, bảo đảm trang trọng, vui tươi.

Đọc thêm
Tuyển Việt Nam mất trụ cột ở FIFA ASEAN Cup 2026

Tuyển Việt Nam mất trụ cột ở FIFA ASEAN Cup 2026

30 Tháng 08, 2026

Trung vệ Đỗ Duy Mạnh sẽ nghỉ hết mùa 2026/27 vì chấn thương sụn chêm, qua đó lỡ hẹn FIFA ASEAN Cup 2026 và Asian...

Đến Đường sách TP.HCM trải nghiệm

Đến Đường sách TP.HCM trải nghiệm "Mùa Thu nước Việt" dịp 2/9

30 Tháng 08, 2026

Nhân kỷ niệm 81 năm Cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2/9, Đường sách TP.HCM triển khai chuỗi hoạt động kéo dài từ 26/8...

Man United chốt giá mua cầu thủ thất sủng của Real Madrid

Man United chốt giá mua cầu thủ thất sủng của Real Madrid

30 Tháng 08, 2026

Câu lạc bộ Man United chốt giá mua cầu thủ Camavinga của Real Madrid

Giá vàng ngày 30/8: Đồng loạt giảm

Giá vàng ngày 30/8: Đồng loạt giảm

30 Tháng 08, 2026

Giá vàng trong nước và thế giới ngày 30/8 đồng loạt ghi nhận mức giảm so với phiên giao dịch trước.

Ca sĩ MONO chính thức làm Sứ giả quảng bá di sản văn hóa Huế

Ca sĩ MONO chính thức làm Sứ giả quảng bá di sản văn hóa Huế

29 Tháng 08, 2026

Ca sĩ MONO được TP.Huế công bố là Sứ giả quảng bá di sản văn hóa Huế nhiệm kỳ 2026-2030, hướng đến đưa hình ảnh...

Siêu máy tính dự đoán bất ngờ về Man Utd tại Champions League 2026/27

Siêu máy tính dự đoán bất ngờ về Man Utd tại Champions League 2026/27

29 Tháng 08, 2026

Siêu máy tính của Football Ranked dự đoán Man Utd chỉ đứng thứ 9 tại vòng phân hạng Champions League 2026/27.

HAGL chiêu mộ tiền đạo người Brazil cao 1m83

HAGL chiêu mộ tiền đạo người Brazil cao 1m83

29 Tháng 08, 2026

Theo một số nguồn tin, HAGL đã chiêu mộ thành công tiền đạo Matheus Lucas theo dạng chuyển nhượng tự do.

Tuyển sinh đầu cấp có nhiều chuyển biến tích cực

Tuyển sinh đầu cấp có nhiều chuyển biến tích cực

28 Tháng 08, 2026

Năm học 2026-2027, tổng chỉ tiêu tuyển sinh lớp 10 tăng hơn 24%; nhiều địa phương chủ động đổi mới phương thức tuyển sinh, bổ...

Phim hoạt hình dở nhất Trung Quốc giúp 2 mẹ con kiếm triệu USD

Phim hoạt hình dở nhất Trung Quốc giúp 2 mẹ con kiếm triệu USD

28 Tháng 08, 2026

Cơn sốt hoạt hình "Ngưu Lai" mang lại cho đạo diễn Tín Vũ Manh khoản thù lao khổng lồ. Tác phẩm bị chê bai thậm...

Tiến tới FIFA ASEAN Cup 2026, ĐT Việt Nam cần cải thiện những điều gì?

Tiến tới FIFA ASEAN Cup 2026, ĐT Việt Nam cần cải thiện những điều gì?

28 Tháng 08, 2026

Lực lượng ĐT Việt Nam sẽ không có nhiều thay đổi, nhưng có lẽ năng lực phòng ngự và tinh thần sẵn sàng tấn công...

"Bóng ma nhà hát" hé lộ 48 người phải điều trị tâm lý, Quỳnh Lý vẫn mạnh miệng thách thức

28 Tháng 08, 2026

Phim điện ảnh “Bóng ma nhà hát” của đạo diễn Lê Công Sơn vừa tung teaser trailer, hé lộ câu chuyện xoay quanh một nhà...

Lộ diện những người đẹp đầu tiên lọt tốp 40 Miss World 2026

Lộ diện những người đẹp đầu tiên lọt tốp 40 Miss World 2026

28 Tháng 08, 2026

Một số kết quả đầu tiên cũng được công bố, xác định những người đẹp sớm giành quyền vào Top 40 Miss World 2026.

Đội tuyển Việt Nam chốt lịch hội quân, sẵn sàng FIFA ASEAN Cup 2026

Đội tuyển Việt Nam chốt lịch hội quân, sẵn sàng FIFA ASEAN Cup 2026

28 Tháng 08, 2026

Đội tuyển Việt Nam sẽ hội quân vào trung tuần tháng 9, chuẩn bị cho FIFA ASEAN Cup 2026.

Dự báo thời tiết ngày 28/8: Trung Bộ nắng nóng, Bắc Bộ mưa dông về chiều tối

Dự báo thời tiết ngày 28/8: Trung Bộ nắng nóng, Bắc Bộ mưa dông về chiều tối

28 Tháng 08, 2026

Dự báo thời tiết ngày 28/8, Bắc Bộ mưa dông rải rác, cục bộ có nơi mưa to về chiều tối; Trung Bộ ngày nắng...

1.42015 sec| 2291.547 kb